Advertisements
RSS

Taasisi za fedha Zikiongezeka kiwango cha riba kitapungua – Dk. William Mgimwa

29 Jun

DODOMA:

WAZIRI wa Fedha, Dk William Mgimwa amesema kiwango cha riba kinachotozwa na taasisi za fedha zikiwamo benki nchini, zitapungua pindi taasisi hizo zitakapoongezeka.

DK. William Mgimwa, MP

“Sisi Serikali tunatazamia wakopeshaji hawa waongezeke ili waweze kushindana na riba ishuke”, alisema Dk Mgimwa wakati akijibu swali la nyongeza la Mbunge wa Kisesa, Luhaga Mpina (CCM) aliyehoji kwamba wastani wa riba katika benki ni asilimia 33 hali isiyomsaidia mwananchi.

Waziri huyo alisema mkopeshaji yeyote anatoza riba kwa kuangalia gharama ya kupata fedha, uwezo wa mkopaji, hatari kwa wakopaji, usalama wa mkopo na faida.

Akijibu swali la Mbunge wa Viti Maalumu, Clara Mwatuka (CCM), aliyetaka kusikia kauli ya Serikali kuhusu riba kubwa wanayotozwa wananchi kutokana na fedha zao kuweka benki, Naibu Waziri wa Fedha, Saada Mkuya Salum alisema viwango hivyo vya juu vinatokana na Sera yenyewe ya Taifa ya taasisi ndogo za fedha ambayo inasema riba itapangwa na asasi husika bila kuingiliwa na Serikali, Benki Kuu wala wafadhili.

Hiyo inatokana na asasi, zinafahamu gharama za uendeshaji, usalama wa mikopo na mbinu za biashara.

Hizo hujumuishwa kwa pamoja katika kufanya maamuzi wakati wa kupanga viwango vya riba. Alisema Serikali ipo katika hatua nzuri ya kuboresha masijala ya ardhi ili kurahisisha upatikanaji wa hati za viwanja/mashamba zitakazoweza kutumiwa na wakopaji kama dhamana na hivyo kupunguza riba inayotozwa.

“Mkakati mwingine ni pamoja na kuweka mfumo wa kusimamia taasisi zinazokopesha kwa kutumia fedha zao wenyewe. Benki Kuu inaandaa mfumo wa kuelimisha jamii juu ya mambo yanayohusu fedha na mikopo, hii itasaidia kuondoa hali ya wananchi kutozwa riba kubwa kwa kukosa tu uelewa wa masuala ya mikopo, riba na mikataba ya mikopo,” alisema Naibu Waziri huyo.

Advertisements
 
Leave a comment

Posted by on June 29, 2012 in Tanzania News

 

Tags: , , , , ,

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

 
%d bloggers like this: